ഡിസിഎൽ 2017-18 അധ്യയനവർഷം നടത്തിയ ഐക്യു സ്കോളർഷിപ്പ്പരീക്ഷയിലെ റാങ്ക് ജേതാക്കളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ആദ്യ രണ്ടു റാങ് നേടിയവരുടെ പേരുവിവരം ചുവടെ:
ഒന്നാംറാങ്ക്
എൽകെജി: ഷോൺ ബോബി (നിർമ്മല പബ്ലിക് സ്കൂൾ പിഴക്, കോട്ടയം).
യുകെജി: അന്ന മരിയ ജോമോൻ (വിമല കിന്റർഗാർട്ടൻ, തൊടുപുഴ)
ഒന്നാംക്ലാസ്: വൈഷ്ണവി ബി. നായർ (സെന്റ് മേരീസ് ഇംഗ്ലീഷ് മീ്ഡിയം എൽപി സ്കൂൾ, പട്ടം, തിരുവനന്തപുരം)
രണ്ടാംക്ലാസ്: മുഹമ്മദ് അഫ്താബ് (ബഥനി സെൻട്രൽ സ്കൂൾ, നങ്ങ്യാർകുളങ്ങര,).
മൂന്നാംക്ലാസ് : നിരഞ്ജന പ്രമോദ് (ലിറ്റിൽ ഫ്ളവർ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം എച്ച്.എസ്.എസ്. നിലന്പൂർ, മലപ്പുറം), ഡെല്ല ബെന്നി (സെന്റ് ആൻറണീസ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, ആനക്കല്ല്, കാഞ്ഞിരപ്പള്ളി).
നാലാംക്ലാസ്: നിരഞ്ജന വി. (ഹോളി ഏഞ്ചൽസ് ഐഎസ്.സി സ്കൂൾ, നന്തൻകോട്, തിരുവനന്തപുരം)
അഞ്ചാംക്ലാസ് : നേഹ നായർ (മാർ ഈവാനിയോസ് ബഥനി സ്കൂൾ, കലയപുരം)
ആറാംക്ലാസ് : സന്ദീപ് സന്തോഷ് (സെന്റ് മേരീസ് കോൺവന്റ് സ്കൂൾ, ആലക്കോട്, കണ്ണൂർ)
ഏഴാംക്ലാസ് : ഐറിൻ മരിയ ഷാജി (ഓക്സിലിയം നവജ്യോതി സ്കൂൾ, കുന്ദമംഗലം, കോഴിക്കോട്)
എട്ടാംക്ലാസ് : കെൻ കല്ലുപുര (ജ്യോതി നികേതൻ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, പുന്നപ്ര, ആലപ്പുഴ), ലക്ഷ്മി എൻ.എസ്. (സേക്രഡ് ഹാർട്ട് സി.ജി.എച്ച്.എസ്., തൃശൂർ)
ഒൻപതാംക്ലാസ് : ശ്രീലക്ഷ്മി എം.ഒ. (ഉർസുലൈൻ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, പയ്യാന്പലം), മിൻഹ ഫാത്തിമ കെ.സി. (സെന്റ് ജോസഫ്സ് ആംഗ്ലോ ഇന്ത്യൻ എച്ച്.എസ്.എസ്. കോഴിക്കോട്).
പത്താംക്ലാസ് : ശബ്നം പർവീൺ വി.എസ്. (ലിറ്റിൽ ഫ്ലവർ കോൺവന്റ് ഗേൾസ് ഹൈസ്കൂൾ, ചേലക്കര, തൃശൂർ), സിയ എലിസബത്ത് ജോസ് (സെന്റ് ജോസഫ്സ് കോൺവന്റ് സ്കൂൾ, കല്പറ്റ). അനുപമ രാജരത്നം (സെന്റ് തെരേസാസ് ആംഗ്ലോ ഇന്ത്യൻ സ്കൂൾ, കണ്ണൂർ),
രണ്ടാംറാങ്ക്
എൽകെജി: പ്രാർത്ഥന പ്രിൻസ് (മേരിഗിരി പബ്ലിക് സ്കൂൾ, കൂത്താട്ടുകുളം), മുഹമ്മദ് ഇജാസ് (ചെറുപുഷ്പം സെൻട്രൽ സ്കൂൾ, ആയൂർ), അഹമ്മദ് നൂർ (വിജയമാതാ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, പൊന്നാനി).
യുകെജി: അതുൽ ജിജോ (മാതാ സീനിയർ സെക്കന്ഡറി സ്കൂൾ, ആലപ്പുഴ), ഹന്ന ഫാത്തിമ (വിജയമാതാ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, തൂക്കുപാലം), നയനിക ആർ.കെ. ( സാൻജോസ് മെട്രോപൊളീറ്റൻ സ്കൂൾ, ഹോളിവുഡ് റോഡ്,തലശേരി, കണ്ണൂർ).
ഒന്നാംക്ലാസ്: ഹരിനന്ദൻ എം. കൃഷ്ണ (ഉർസുലൈൻ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, പരിയാരം, കണ്ണൂർ), തെരേസ അജയ് (കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, തൊടുപുഴ), കീർത്തന എസ്. നായർ (ഹോളിക്രോസ് വിദ്യാസദൻ, തെള്ളകം), കല്യാണി അഭിലാഷ് (അമല പബ്ലിക് സ്കൂൾ, മൂത്തേടത്തുകാവ്, വൈക്കം), ശിവാനി പി. (സെന്റ് പോൾസ് ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം എച്ച്.എസ്.എസ്. തേഞ്ഞിപ്പാലം), അശ്വിൻ കൃഷ്ണ എ.എസ്. (നവജീവൻ ബഥനി സെൻട്രൽ സ്കൂൾ, നാലാഞ്ചിറ, തിരുവനന്തപുരം).
രണ്ടാംക്ലാസ് : നോയൽ നിഥിൽ (വിശ്വജ്യോതി സിഎംഐ പബ്ലിക് സ്കൂൾ, അങ്കമാലി), സൂര്യതേജ് എം. (സെന്റ് പോൾസ് യു.പി. സ്കൂൾ, തൃക്കരിപ്പൂർ), ഘനശ്യാം ബി. (സെന്റ് എലിസബത്ത് കോൺവന്റ് സ്കൂൾ, വെള്ളരിക്കുണ്ട്) സാം സണ്ണി (സെന്റ് അൽഫോൻസാ പബ്ലിക് സ്കൂൾ ആൻഡ് ജൂണിയർ കോളജ്, അരുവിത്തുറ).
മൂന്നാംക്ലാസ് : ജോയൽ ജെയിംസ് (ശ്രീപുരം ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം എൽപി സ്കൂൾ, കണ്ണൂർ)., ഹയ ഫാത്തിമ (ജയ്മാതാ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, ഉളിയത്തടുക്ക, കാസർഗോഡ്), എസ്തേർ റോസ് ടോമി (ഷന്താൾ ജ്യോതി പബ്ലിക് സ്കൂൾ, മുട്ടം), ട്രീസ ആന്റണി (സേക്രഡ് ഹാർട്ട് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, കോട്ടയം). നെഹ്ല ഫാത്തിമ (സെന്റ് ജോസഫ്സ് സെൻട്രൽ സ്കൂൾ മുണ്ടക്കയം)
നാലാംക്ലാസ് : വൈഷ്ണവി നായർ (നിർമ്മല ജൂണിയർ സ്കൂൾ, മൂവാറ്റുപുഴ), ലൂയിസ് വിൻസന്റ് റോയി (ചാവറ സിഎംഐ പബ്ലിക് സ്കൂൾ, പാല), എഡ്വിൻ ജോസ് നോബി (അൽഫോൻസാ റസിഡൻഷ്യൽ സ്കൂൾ, ഭരണങ്ങാനം), ധീരജ് ആർ.എസ്. (സർവോദയ ഐസിഎസ്ഇ സ്കൂൾ, നാലാഞ്ചിറ), ടീന ബിനോയി (ക്രൈസ്റ്റ് നഗർ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, തിരുവല്ലം, തിരുവനന്തപുരം).
അഞ്ചാംക്ലാസ് : ഇഷാൻ നായർ (എസ്.എഫ്.എസ്. പബ്ലിക് സ്കൂൾ, ഏറ്റുമാനൂർ, കോട്ടയം), ആർദ്ര ആൻ സജി (അൽഫോൻസ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, താമരശേരി).
ആറാംക്ലാസ് : ആൽബി ജോസഫ് ജെയിംസ് (ആർക്ക് ഏഞ്ചൽസ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, കന്നിക്കുളം, കണ്ണൂർ), ആഷ്മിൽ സണ്ണി (സെന്റ് ജോർജ് യു.പി. സ്കൂൾ, മൂലമറ്റം), ഹനീന ഫാത്തിമ സി.കെ. (പ്രസന്റേഷൻ എച്ച്.എസ്.എസ്., ചേവായൂർ), ഹൃദ്യ കെ.ആർ. (സേക്രഡ് ഹാർട്ട് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, കിളിമല, ചങ്ങനാശേരി), വാഫ ആർ. നിസാർ (മേരിനിലയം ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, പോങ്ങമൂട്, തിരുവനന്തപുരം).
ഏഴാംക്ലാസ് : കരോൾ ജോസഫ് (സെന്റ് ജോസഫ്സ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, നീലൂർ).
എട്ടാംക്ലാസ് : ഇമ സാറാ കുര്യൻ ( സെന്റ് ആന്റണീസ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, ആനക്കല്ല്), ആന് മരിയ റെജി (എസ്.എച്ച്. ഗേൾസ് ഹൈസ്കൂൾ, രാമപുരം), നാസിഫ് എൻ. ട്രിനിറ്റി ലൈസിയം, നാന്തിരിക്കൽ, കൊല്ലം.)
ഒൻപതാംക്ലാസ് : അമീന ഉമ്മർ (ഫാത്തിമ മാതാ ഗേൾസ് എച്ച്.എസ്.എസ്., കൂന്പൻപാറ, ഇടുക്കി), അഞ്ജലി മറിയം ജോൺ (സിറ്റാഡൽ സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, റാന്നി), ശിവനന്ദ കെ. (സെന്റ് ഫ്രാൻസീസ് ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, പേരാന്പ്ര, കോഴിക്കോട്), ആൻസിറ്റ ജോസി (സെന്റ് ആൻസ് ജി.എച്ച്.എസ്.എസ്., ചങ്ങനാശേരി), ജിഷ്ണു തന്പി ആർ. (സെന്റ് മേരീസ് എച്ച്.എസ്.എസ്. പട്ടം), തിരുവനന്തപുരം), മുഹമ്മദ് മുസ്തഫ കെ.എം. (സി.ബി.എച്ച്.എ. ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, വടക്കാഞ്ചേരി).
പത്താംക്ലാസ് : ആര്യ ടി.വി. (ഓക്സ്ഫോർഡ് ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂൾ, പെരുന്പടവ്, കണ്ണൂർ), നിർമ്മൽ ലെനി ജോസഫ് (ലൂർദ്സ് പബ്ലിക് സ്കൂൾ, കോട്ടയം). അസ്ന ഷെറിൻ (മേരിഗിരി സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, കോട്ടുമുഖം, കണ്ണൂർ), അമൃത ഗോപിനാഥ് (ഹോളിഫാമിലി സി.ജി.എച്ച്.എസ്.എസ്., ചെന്പുക്കാവ്, തൃശൂർ).
ഡിസിഎൽ സംസ്ഥാന ചോക്ലേറ്റ് ക്വിസും ടാലന്റ് ഫെസ്റ്റും 26-ന് തൊടുപുഴ വിമല പബ്ലിക് സ്കൂളിൽ
കോട്ടയം: ദീപിക ബാലസഖ്യം സംസ്ഥാന ടാലന്റ് ഫെസ്റ്റും ചോക്ലേറ്റ് ക്വിസും ജനുവരി 26-ന് തൊടുപുഴ വിമല പബ്ലിക് സ്കൂളിൽ നടക്കും. പ്രവിശ്യാ മത്സരങ്ങളിൽ ഒന്നും രണ്ടും സ്ഥാനങ്ങൾ നേടിയവർക്കാണ് സംസ്ഥാന മത്സരത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അർഹതയുള്ളത്.
മത്സരങ്ങൾ രാവിലെ 10-ന് ആരംഭിക്കും.
പ്രസംഗം, ലളിതഗാനം, ഡിസിഎൽ ആന്തം, കഥാരചന, കവിതാരചന, ഉപന്യാസ രചന, ചോക്ലേറ്റ് ക്വിസ് എന്നീ ഇനങ്ങളിലായിരിക്കും മത്സരം. എൽ.പി., യു.പി., ഹൈസ്കൂൾ വിഭാഗങ്ങൾ തിരിച്ചാണു മത്സരം. ഡിസിഎൽ ആന്തം, ചോക്ലേറ്റ് ക്വിസ് എന്നിവ ഒഴികെയുള്ള മത്സരങ്ങളിൽ ആൺകുട്ടികൾക്കും പെൺകുട്ടികൾക്കും പ്രത്യേകം മത്സരങ്ങളുണ്ടായിരിക്കും.പ്രസംഗത്തിന് എൽപി വിഭാഗത്തിന് മൂന്നു മിനിറ്റും യു.പി., ഹൈസ്കൂൾ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് അഞ്ചു മിനിറ്റുമാണ് മത്സരസമയം.
പ്രസംഗ വിഷയങ്ങൾ : എൽപി. വിഭാഗം - നല്ല സൗഹൃദം വ്യക്തിത്വവികസനത്തിന് യു.പി :1) കഴിവുകൾ അറിയാം, ആത്മവിശ്വാസത്തിനായി 2) നവമാധ്യമങ്ങൾ വിഴുങ്ങുന്ന കൗമാരം.
ഇവയിൽ നറുക്കിട്ടു കിട്ടുന്ന ഏതെങ്കിലുമൊരു വിഷയമായിരിക്കും മത്സരസമയത്തു പറയേണ്ടത്.ഹൈസ്കൂൾ വിഭാഗത്തിന് മത്സരത്തിന് അഞ്ചു മിനിറ്റു മുന്പാണ് വിഷയം നല്കുക.
എൽപി, യു.പി., ഹൈസ്കൂൾ വിഭാഗങ്ങളിലായി നടക്കുന്ന ഡിസിഎൽ ആന്തത്തിന് ആൺ-പെൺ വ്യത്യാസമുണ്ടായിരിക്കുകയില്ല. ഒരു ടീമിൽ ഏഴു പേരിൽ കൂടാനോ, അഞ്ചുപേരിൽ കുറയാനോ പാടില്ല. പശ്ചാത്തല സംഗീതമുപയോഗിച്ചോ, താളമടിച്ചോ ഗാനമാലപിക്കരുത്.
കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ഡിസിഎൽ കേന്ദ്രഓഫീസുമായി 0481-3012631 എന്ന നന്പരിൽ ബന്ധപ്പെടുക.