പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ എ​ടു​ത്തി​രി​ക്ക​ണം
റ​വ​ന്യു ഡി​പ്പാ​ർ​ട്ട്മെ​ന്‍റി​ൽ എ​ൽ​ഡി​സി ആ​യി ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്നു. എ​ന്‍റെ ഭാ​ര്യ പ്ര​സ​വി​ച്ചി​ട്ട് ര​ണ്ടു മാ​സ​മാ​യി. പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി ഇതുവരെ എടുത്തിട്ടില്ല. പ്ര​സ​വ തീ​യ​തി മു​ത​ൽ പത്തു ദി​വ​സം വ​രെ ആയിരുന്നോ പിതൃത്വാവധി എടു ക്കേണ്ടിയിരുന്നത്. ഇനി അവധി കിട്ടുമോ?
കെ.എൽ. ആന്‍റണി, ഏറ്റുമാനൂർ

KSR Vol. I PI Rule 102 B ​ ആണ് പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധിയെക്കു​റി​ച്ച് പ്ര​തി​പാ​ദി​ക്കു​ന്ന​ത്. പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി പത്തു ദി​വ​സമാണ്. ഭാ​ര്യ​യു​ടെ പ്ര​സ​വ തീ​യ​തി​യി​ലോ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ പ്ര​സ​വ തീ​യ​തി മു​ത​ൽ മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ലോ പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി എ​ടു​ത്തി​രി​ക്ക​ണം. പ്ര​സ​വ തീ​യ​തി മു​ത​ൽ മൂ​ന്നു മാ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ൽ പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി ല​ഭി​ക്കി​ല്ല. സ​ർ​വീ​സി​ൽ ര​ണ്ടു പ്രാ​വ​ശ്യം മാ​ത്ര​മേ പി​തൃ​ത്വാ​വ​ധി ല​ഭി​ക്കൂ. പ്ര​സ​വ തീ​യ​തി രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ് അ​വ​ധി ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ണ്. ഒ​രു​മി​ച്ച് പത്തു ദി​വ​സം വ​രെ എ​ടു​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യ​ണം.

Loading...